- Khoảng 17h00’ ngày 30/8/2020, Lê Tấn H (1998; trú xã Quế Lưu, huyện Hiệp Đức), cùng 03 đối tượng chưa rõ lai lịch đến quán nước thuộc thôn Thanh Ly, xã Bình Nguyên, huyện Thăng Bình gặp Trần Ngọc T (1995; trú cùng xã) để đòi nợ. Tại đây, hai bên xảy ra mâu thuẫn, H dùng ghế đánh anh T gây thương tích vùng đầu và lấy xe máy của anh T đem đến Công an huyện nhờ giải quyết. Công an huyện Thăng Bình lập hồ sơ xử lý.
- Ngày 30/8/2020, tại thôn La Thọ, xã Điện Hòa, thị xã Điện Bàn, Công an thị xã Điện Bàn phát hiện, bắt quả tang 01 vụ 08 đối tượng về hành vi đánh bạc (bầu cua); thu giữ trên chiếu bạc 17 triệu đồng, 01 bộ dụng cụ lắc bầu cua; tạm giữ 06 xe máy, 08 điện thoại di động, 01 xe ôtô để xử lý.