Ngày 25/3/2023, Công an phường Cẩm Phô nhận được trình báo của ông Lê Bảy (1955) trú tại khối phố Cổ An Đông, phường Điện Nam Đông, thị xã Điện Bàn về việc ông bị đánh rơi số tiền 9.178.000đ khi lưu thông trên đoạn đường Hai Bà Trưng thuộc phường Cẩm Phô, đây là số tiền ông Bảy tích cóp để chuẩn bị chữa bệnh.
Với tinh thần, trách nhiệm với nhân dân, CBCS trong ca trực đã khẩn trương trích xuất các camera an ninh dọc tuyến đường đã xác định được người nhặt được số tiền trên là anh Lê Trung Bình trú tại phường Mỹ An, Quận Ngũ Hành Sơn, TP.Đà Nẵng. Công an phường đã liên lạc với anh Bình, được anh Bình cho biết là anh cũng đang tìm người đánh rơi để trả lại.
Khi nhận được thông tin người bị mất đang ở tại công an phường Cẩm Phô, anh Bình đã lập tức đến nơi trao trả tài sản nhặt được cho người bị mất. Nhận thấy hoàn cảnh của ông Bảy khó khăn anh Bình đã tình nguyện hỗ trợ thêm cho ông Bảy 10 triệu đồng để chữa bệnh nhưng ông Bảy từ chối không nhận, chỉ xin nhận lại tài sản bị mất của mình. Anh Bình đã trao trả cho ông Bảy số tiền tròn 10 triệu đồng và hỗ trợ thêm ông 500.000đ để ông chữa bệnh.
Qua hành động và nghĩa cử cao đẹp trên của anh Lê Trung Bình, ông Bảy đã gởi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc mong cho những người tốt như anh luôn luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống./.